Mua Bán Nhà Vinhomes Imperia Bạch Đằng tại Hải Phòng

Mua bán nhà Vinhomes Imperia Bạch Đằng Hải tại Phòng đang là một trong những từ khóa được tìm kiếm nhiều trên thị trường bất động sản Hải Phòng. Với vị trí trung tâm, hạ tầng đồng bộ và hệ sinh thái tiện ích cao cấp, khu đô thị Vinhomes Imperia Hải Phòng trở thành lựa chọn lý tưởng cho cả nhu cầu an cư và đầu tư sinh lời.

Dự án được phát triển bởi Vingroup và vận hành bởi thương hiệu bất động sản cao cấp Vinhomes, mang đến tiêu chuẩn sống hiện đại cho cư dân tại Hải Phòng.

Tổng Quan Khu Đô Thị Vinhomes Imperia Hải Phòng

Vinhomes Imperia Hải Phòng là khu đô thị phức hợp cao cấp đầu tiên của Vinhomes tại Hải Phòng với quy mô khoảng 78,5 ha và hơn 1.500 sản phẩm thấp tầng như biệt thự, liền kề và shophouse.

Thông tin tổng quan
Tên dự án: Vinhomes Imperia
Chủ đầu tư: Vingroup
Vị trí: Số 1 đường Bạch Đằng, Thượng Lý, Hồng Bàng
Quy mô: 78,5 ha
Loại hình: biệt thự đơn lập, song lập, nhà liền kề, shophouse
Phân khu: Paris, Venice, Manhattan, Monaco
Thời gian bàn giao: từ năm 2018.

Dự án được ví như “Venice thu nhỏ giữa lòng Hải Phòng” nhờ vị trí ven sông và thiết kế cảnh quan độc đáo.

Vị Trí Đắc Địa Trung Tâm Hải Phòng

Một trong những lợi thế lớn nhất của việc mua nhà Vinhomes Imperia Bạch Đằng chính là vị trí.

Khu đô thị nằm tại cửa ngõ phía Đông của Hải Phòng, tiếp giáp hai con sông lớn:
- Sông Cấm
- Sông Thượng Lý.
- Kết nối giao thông thuận tiện

Từ dự án cư dân có thể dễ dàng di chuyển đến:
- Trung tâm thành phố Hải Phòng chỉ khoảng 5 phút
- Sân bay quốc tế Cát Bi khoảng 20 phút
- Cao tốc Hà Nội – Hải Phòng
- Các khu công nghiệp lớn của thành phố.

Vị trí này giúp bất động sản tại đây luôn giữ giá và có tiềm năng tăng trưởng cao.

Giá bán nhà tại Vinhomes Imperia Hải Phòng hiện nay (2025–2026) chủ yếu là hàng chuyển nhượng, nên giá thay đổi theo vị trí, phân khu và mức hoàn thiện. Dưới đây là mức giá tham khảo mới nhất trên thị trường.

Giá bán Vinhomes Imperia Hải Phòng mới nhất (2026)

1. Nhà liền kề
- Diện tích: 50 – 90 m²
- Giá bán: 6 – 20 tỷ/căn
- Đơn giá: khoảng 130 – 220 triệu/m²
Đây là dòng sản phẩm phổ biến nhất, phù hợp ở hoặc đầu tư.

2. Shophouse (nhà phố thương mại)
- Diện tích: 80 – 160 m²
- Giá bán: 12 – 40 tỷ/căn
- Đơn giá: khoảng 150 – 250 triệu/m²
Những căn mặt đường Bạch Đằng, quảng trường có thể lên tới 30 – 38 tỷ tùy vị trí kinh doanh.

3. Biệt thự song lập
- Diện tích: 120 – 200 m²
- Giá bán: 14 – 35 tỷ/căn
- Đơn giá: khoảng 117 – 175 triệu/m²
Một số căn song lập 160 m² đang rao bán khoảng 21 – 25 tỷ.

4. Biệt thự đơn lập
- Diện tích: 200 – 350 m²
- Giá bán: 26 – 60 tỷ/căn
- Đơn giá: khoảng 120 – 170 triệu/m²

Các căn view sông hoặc vị trí góc thường có giá cao nhất.

Giá theo phân khu tại Vinhomes Imperia

Các phân khu chính gồm:
- The Paris – gần sông Tam Bạc, nhiều biệt thự cao cấp
- The Venice – liền kề và shophouse nhiều
- The Monaco – khu biệt thự cao cấp
- The Manhattan – shophouse trung tâm thương mại

Giá trung bình toàn dự án hiện khoảng 45 – 100 triệu/m² tùy loại hình và vị trí.

Thị trường mua bán nhà tại Vinhomes Imperia Hải Phòng rất đa dạng với nhiều loại hình phù hợp nhiều nhu cầu khác nhau.

Loại hình này thường được nhà đầu tư lựa chọn để:
- Mở nhà hàng, café
- Văn phòng công ty
- Cho thuê kinh doanh.
- Tiện Ích Đẳng Cấp Tại Vinhomes Imperia

Cư dân tại Vinhomes Imperia Hải Phòng được hưởng hệ thống tiện ích tiêu chuẩn quốc tế.
- Tiện ích nổi bật
- Trung tâm thương mại Vincom Plaza
- Trường học liên cấp Vinschool
- Khách sạn Vinpearl 45 tầng
- Quảng trường ánh sáng
- Công viên cây xanh và hồ cảnh quan
- Bể bơi bốn mùa
- Phòng gym và khu thể thao.

Nhờ hệ thống tiện ích này, cư dân có thể tận hưởng cuộc sống tiện nghi ngay trong khu đô thị.

Lý Do Nên Mua Nhà Vinhomes Imperia Bạch Đằng

Vị trí trung tâm hiếm có
- Dự án nằm tại khu đất vàng của Hải Phòng, gần nhiều tuyến giao thông huyết mạch.

Chủ đầu tư uy tín
- Các dự án của Vingroup luôn đảm bảo chất lượng xây dựng và giá trị lâu dài.

Tiện ích đồng bộ
- Hệ sinh thái của Vinhomes mang đến môi trường sống hiện đại và văn minh.

Khả năng tăng giá cao
- Hải Phòng đang phát triển mạnh về kinh tế, cảng biển và công nghiệp, khiến bất động sản trung tâm ngày càng có giá trị.

Tiềm Năng Đầu Tư Và Cho Thuê - Ngoài nhu cầu ở, nhiều nhà đầu tư lựa chọn mua nhà Vinhomes Imperia để cho thuê.

Đối tượng thuê phổ biến:
Chuyên gia nước ngoài
Doanh nhân
Công ty thuê làm văn phòng.
Giá thuê tham khảo
Nhà liền kề: 12 – 20 triệu/tháng
Biệt thự: 25 – 60 triệu/tháng
Shophouse: 30 – 80 triệu/tháng